-
Yadda za a ƙirƙiri asusu da rajista a cikin kwas?
Domin samun damar kammala ayyukan da tambayoyi a cikin wannan kwas, kuma ku sami takardar shedar kammalawa, dole ne ku ƙirƙiri asusu kuma ku yi rajista a cikin kwas ɗin. Kuna buƙatar ƙirƙirar asusun sau ɗaya kawai, bayan haka zaku iya shiga cikin kwasa-kwasan da yawa gwargwadon yadda kuke so. Danna nan don ƙirƙirar asusun. Don umarnin yadda ake ƙirƙirar asusu da yin rajista, da fatan za a duba bidiyo mai zuwa: -
Shafin gida
Wannan darasi yana aiki azaman samfoti na mu Certified Training: Foundations of Humanitarian Action, Part 1. This lesson provides an engaging microlearning experience, introducing fundamental concepts of humanitarian action and child protection during emergencies.
An tsara cikakken shirin zuwa manyan kayayyaki guda goma sha biyu, wanda ya kunshi muhimman batutuwa kamar:
- Ka'idodin ɗan adam da Tsarin Shari'a - Fahimtar ainihin ƙimar ɗan adam da dokokin haƙƙin ɗan adam na duniya
- Kariya da Kiyaye Yara - Hana cutarwa da amsa yadda ya kamata ga damuwar kariya
- Daidaito, Jinsi, da Haɗuwa - Magance wariya da tabbatar da daidaitattun damar samun tallafin jin kai
- Rigakafin Cin Duri da Cin Hanci da Jima'i (PSEA)
- Lafiyar Hankali da Lafiya - Taimakawa juriya a cikin saitunan haɗari mai girma
- AI don Ayyukan Jin kai - Yin amfani da fasaha cikin aminci da inganci a cikin ayyukan jin kai
Haɗa wannan horarwar da aka sani na duniya don gina ilimi da ƙwarewar da ake buƙata don yin tasiri mai ɗorewa a cikin saitunan jin kai.
Yara na cikin wadanda suka fi fama da rikicin jin kai, suna fuskantar kasada kamar rabuwar iyali, cin zarafi, da tashin hankali. Kare haƙƙoƙinsu da walwala wani babban nauyi ne na dukkan ma'aikatan jin kai. Wannan kwas ɗin yana gabatar da ainihin ƙa'idodi da hanyoyin da ke jagorantar shisshigin da ya shafi yara a cikin gaggawa.
An tsara shi don ma'aikatan jin kai, masu amsawa na gida, da duk wanda ke da sha'awar ayyukan jin kai da kare yara, wannan darasi yana aiki a matsayin mataki na tushe don fahimtar tsarin doka da ka'idoji waɗanda ke tallafawa 'yancin yara a ayyukan jin kai. Mahalarta taron za su bincika Yarjejeniyar Haƙƙin Yara (CRC) da ka'idodin jin kai waɗanda ke tsara ayyukan jin kai da martanin kare yara, samun fahimtar yadda za a samar da yanayi mafi aminci ga yara a cikin gaggawa.
Kwas ɗin yana biye da tsarin karatun ƙarami, yana ba da darussa masu girman cizo (minti 15-20 kowanne) waɗanda ke sauƙaƙa fahimtar haƙƙoƙin haƙƙin ɗan adam. Ayyukan hulɗa, nazarin shari'a, da motsa jiki na tushen yanayi suna ba da dama don koyo mai aiki. Babu ƙima mai daraja-masu shiga za su iya shiga, bincika, da kuma sake gwada ayyuka a duk lokacin da ake buƙata don zurfafa fahimtarsu.



Don ƙarin koyo game da ingancin koyo kan layi da koyo kan layi a NextGenU.org da fatan za a duba “A Novel Integration of Online and Flipped Classroom Instructional Models in Public Health Higher Education,” (2014), BMC Ilimin Likita, “Building Public Health Capacity through Online Global Learning,” (2018), Buɗe Praxis, ko akan NextGenU.org's publication page.
Akwai ƙananan darussa guda biyu don kammala, waɗanda suka haɗa da:
Kowane ƙaramin darasi yana ɗaukar kusan mintuna 15-20 kuma ya haɗa da ayyukan hulɗa da tambayoyi don ƙarfafa mahimman ra'ayoyi. Waɗannan ayyukan ba su da ƙima kuma an tsara su don tallafawa ilmantarwa mai ƙarfi-masu shiga za su iya gwada su sau da yawa kamar yadda ake buƙata.
A ƙarshen kwas ɗin, mahalarta dole ne su ƙaddamar da kacici-kacici kan yanayin da ya shafi koyonsu ga ƙalubalen ɗan adam na gaske. Bayan kammala nasara, mahalarta za su sami takardar shaidar kammalawa, sanin tushen ilimin su a cikin kare yara.
Da zarar kun ci jarrabawar ƙarshe, zaku iya zazzage takardar shaidar kammalawa daga NextGenU.org da ƙungiyoyin haɗin gwiwar kwas ɗin mu. Muna kiyaye keɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓaɓɓen bayanin ku, kar a taɓa sayar da kowane bayanin ku, kuma muna amfani da bayanan da ba a san su ba kawai don dalilai na bincike. Hakanan, muna farin cikin bayar da rahoton bayanan gwajin ku kuma mu raba aikinku tare da kowa (makarantar ku, ma'aikaci, da sauransu) bisa buƙatar ku.
Kasance tare da wannan Course:
Wannan kwas ɗin yana hari ga duk wanda ke sha'awar koyon yadda ake amfani da AI cikin aminci don haɓaka ingantaccen wurin aiki. Kuna iya yin rajista a cikin wannan kwas ko bincika wannan kwas ɗin kyauta don haɓakawa na sirri; babu bukatu.
Don samun takardar shaida, dole ne ɗalibi ya kammala cikin nasara:
- Duk buƙatun karatu
- Duk tambayoyin kuma wuce tare da 70% tare da yunƙuri mara iyaka
- Duk ayyuka
- Jarrabawar karshe
- The kai da kimanta kwas siffofin
NextGenU.org yana farin cikin samar da cibiyar ku
- Hanyar haɗi da bayanin horon kwas ɗin ta yadda za su iya ganin duk abubuwan da ke tattare da shi, ciki har da jami'o'i masu ba da gudummawa da sauran masu ba da tallafi na ƙungiyoyi masu sana'a;
- Makin ku akan jarrabawar ƙarshe;
- Samfuran aikinku (misali, ayyukan nazarin shari'a), da duk wani abu da ake buƙata ko zaɓin raba kayan da kuka samar kuma kuka ba da izinin rabawa tare da su;
- Kimantawar ku -- kwas da kima da kai;
- Kwafin takardar shaidar kammala karatun ku, tare da haɗin gwiwar jami'o'i da sauran ƙungiyoyin da aka jera.
Matakai na gaba
- Dauki ɗan gajeren ilmi pre-test.Yana ba mu damar tantance fannoni daban-daban na kwas ɗin kanta.
- Cika fam ɗin rajista.
- Fara darasi na farko da darasi na 1: Ayyukan Jin kai da Yarjejeniyar Haƙƙin Yara.
- A cikin kowane darasi, karanta bayanin, kammala duk karatun da ake buƙata da duk wani aiki da ake buƙata, kuma ɗauki tambayoyin da suka dace.
NextGenU.org ba ya ba da digiri na ilimi kai tsaye ko ba da garantin cewa cibiyoyin koyo za su karɓi aikin kwas na NextGenU.org don daraja. -
Sassauƙan Koyo, Akwai a Harshenku
Mun himmatu wajen samar da wannan horo a duk duniya. Idan kuna buƙatar takamaiman fassarar harshe, zaku iya ƙaddamar da buƙata ta amfani da mu Fom ɗin Neman Harshe. Don samun cikakkiyar dama ga cikakken Tushen Tushen Ayyukan Ayyukan Jin kai a cikin yaren da kuka fi so, da fatan za a cika Form Neman Horon.
-
Darasi na 1: Ayyukan Jin kai da Yarjejeniyoyin Haƙƙin Yara
Sakamakon Koyon ɗalibi:Bayan kammala wannan darasi, za ku iya:
- Gane mayar da hankali da ka'idojin aikin jin kai
- Gano Haƙƙin Yara a cikin mahallin jin kai
- Yi godiya da Muhimmancin ayyukan jin kai na kan lokaci, inganci
- Yaba da mahimman tsari da ƙa'idodin da ke jagorantar ayyukan jin kai
Kimanin lokacin da ake buƙata don karatun wannan darasi (a kalmomi 144/minti): Minti 20
1 File, 1 SCORM package -
Darasi na 2: Hanyoyi masu Tsabtace Yara a Ayyukan Jin kai
Sakamakon Koyon ɗalibi:Bayan kammala wannan darasi, za ku iya:
- Gano hanyoyin da suka shafi yara a ayyukan jin kai
- Ba da fifikon haƙƙin yara da buƙatu a cikin saitunan jin kai
- Fahimtar kariya a cikin mahallin jin kai
- Gano ƙa'idodin kariya a cikin ayyukan jin kai
Kimanin lokacin da ake buƙata don karatun wannan darasi (a kalmomi 144/minti): Minti 10
1 File, 1 SCORM package -
Course and Self Evaluation & Certificate
A cikin wannan sashe, zaku iya ba da amsa game da wannan kwas don taimaka mana mu inganta NextGenU.org. Da zarar an kammala kimantawa, za ku iya zazzage takardar shaidar kammalawa.
